Swahili na Waswahili

Swahili na Waswahili
Swahili na Waswahili,Pamoja Daima!![Tuache kuua Ndugu zetu kwa Imani mbaya;Hawa ni Wapendwa Wetu/Ndudu Zetu,Kuwalinda na Kuwatunza ni Jukumu Letu..!]#Tuache Kuua#Walemavu wa Ngozi#Tanzania.!!

Monday, 5 December 2011

Comment ya kaka Manyanya kwenye post ya Peter Kapinga!!!!!!

Delete
Blogger Goodman Manyanya Phiri said...
Asante Rachel Mdogo wangu kwa habari hizo.

Kwa wengine wasiejuwa jeshi, taarifa yangu ni kwamba wastani wapo aina tatu wa askari popote pale duniani.


1. WAPIGANAJI (THE MEN/TROOPS---"seamen" kama ni wa baharini, "airmen", wenye kutumia ndege). Ngazi ya chini kuliko zote. Hao ndio waliezagaa katika mambo ya filamu pale panomwagika damu. Kama anajina lake kama "fulani", Wazungu watamtambua kama "PRIVATE FULANI". Nchi nyingi watamchukua kijana yoyote yule mwenye nia kupata mafunzo katika ngazi hii.


2. WARRANT OFFICERS (au "sergeant majors"). Shughuli zao hao ni kuchunga nidhamu ya jeshi. Wapiganaji (MEN/TROOPS) hua wanawaogopa sana hawa warrant officers na ukiwa mwanajeshi na umemridhisha WARRANT OFFICER wako basi wewe unayo nidhamu ya hali ya juu. Hua wanapewa mamlaka wao na Waziri wa ulinzi katika mataifa mengi duniani, na kibali wanachopewa na Waziri kinaitwa "A WARRANT" na ndio maana wanaitwa WARRANT OFFICERS. (Kufika wa WARRANT OFFICER utakuwa wastani umepitia uKoporali, Sajenti, Staff Sajenti na kadhalika na unahitaji sana elimu kabla ya kuchaguliwa!)


3. MAAFISA WA KAMISHENI, COMMISSIONED OFFICERS (kama mhusika hapa) nao wanapewa wadhifa na Raisi wa nchi pekee! Kazi zao za msingi jeshini sio kupigana lakini NIKUIMARISHA JESHI KIMAWAZO NA KUTOA MBINU ZA KUPIGANA KWA MAFANIKIO. WANATAKIWA WAWE MFANO WA KUIGWA NA JESHI LOTE PIA NA WANANCHI WOTE! (Kwa kuwa unahitaji elimu ya juu kuwa afisa wa aina hii, nchi nyingi hutachaguliwa kama hujamaliza angalau kidato cha mwisho/Fomu 6 ya Tanzania. Baadhi ya ngazi za kupitia hapo ni CANDIDATE OFFICER, LUTENI, KAPTENI, MEJA, LUTENI KANALI, KANALI, BRIGADIER NA KADHALIKA KATIKA NYADHIFA SASA ZA UJENERALI au "u-admirali" ukiwa jeshini la maji au baharini)



Sasa tuje kwa Bw. Kapinga:


Huyu bwana usimuonee wivu KWANI ANAKAZI KWELI SASA.

Mifano:

1. Popote asipokuwepo Raisi, YEYE ANACHUKUA MAJUKUMU YA RAISI IKISTAHILI. Kwa mfano: mwiko kuumia kwa mwananchi ikiwa afisa yupo karibu na angemuokoa lakini eti afisa hakujisumbua hata kidogo!


2. Awe amevaa sare ya kijeshi au hakuvaa anatakiwa awe muungwana (GENTLEMAN) kuliko Mtanzania yoyote yule mwingine nchini !

(Hii inamaana akiwa D'salaam huyu bwana daima atakuwa amesimama kwa miguu katika usafiri wa daladala kwani si uungwana kuketi wakati mwanamama amesimama!)


3. Asije akaonekana amelewa pombe hata akiwa nyumbani kwake na ANAWEZA KUTIWA MBARONI kwani hastahili AFISA kuwa mlevi! Pia hamna ugomvi au makelele alipokuwepo yeye!


4. Hata katika mifarakano au hatari ya aina gani ya umma yeye asionekane muoga wa kijingajinga , wala asikimbie na kama anataka kujiepusha na hatari hiyo ASIJE AKAONEKANA ANAKIMBIA....huenda anaweza akatia pupa (PANIC) kwa wengine!

5. Yeye ndie wa mwisho kula jeshini na kama chakula ni kidogo watakula wanajeshi wote (TROOPS AND WARRANT OFFICERS) YEYE NDIE MWENYE KUKAA KWA NJAA!

...YOTE HAYA KUTOKANA NA KWAMBA YEYE NI AFISA , AJITOE MHANGA DAIMA!!!!! Na ukitaka kuona mfano mzuri wa afisa tena wa kuigwa: ni Kanali Gaddafi wa huko Libya yeye aliekataa katakata kukimbia mpaka kufa!




Luteni Peter Kapinga, mimi kama luteni kanali wa jeshi la hapa Afrika nakukaribisha sana katika wadhifa wa uafisa. Ninayo ndoto moja tu kwamba kabla sijaenda kaburini jeshi laTanzania, Msumbiji, Malawi, Uganda, Congo, Angola, Namibia, Swaziland, Botswana, Afrika Kusini, Lesotho na nchi zingine LITAKUWA JESHI MOJA TU LA NCHI MOJA LABDA NAWE UTAKUWA JEMEDALI AU FIELD MARSHAL WAKE!

Kazi ipo, Ndugu yangu; lakini siri kukupa mimi ziko mbili

1. Chunga afya yako
2. Chunga dhamira yako)
4 December 2011 14:57

1 comment:

emu-three said...

Mambo hayo, kama ningelikuwa na nafas ningeliongea mengi. Tupo pamoja ndugu yangu